கொத்தலாவல பல்கலைக் கழக சட்டமூலம் இலவசக் கல்விக் கொள்கைக்கு எதிரானது – வாசுதேவ

கொத்தலாவல பாதுகாப்பு பல்கலைக்கழகம் தொடர்பாக நாடாளுமன்றில் நிறைவேற்றப்படவுள்ள சட்டம் இலவசக் கல்விக் கொள்கைக்கு எதிரானது என அரசாங்கத்தின் பங்காளி கட்சியான ஜனநாயக இடதுசாரி முன்னணி வெளியிட்ட அறிக்கையில் தெரிவித்துள்ளது.


நீர் வழங்கல் மற்றும் வடிகாலமைப்பு அமைச்சர் வாசுதேவ நாணயக்கார தலைமையிலான கட்சியின் துணைச் செயலாளரின் கையொப்பத்துடன் இந்த அறிக்கை வெளியிடப்பட்டது.


கட்டண அடிப்படையில் உயர்கல்வியை வழங்குவதற்காக பல்கலைக் கழகங்களை நிறுவுவது இலவசக் கல்விக் கொள்கைக்கு எதிரானது என்று அக்கட்சி சுட்டிக்காட்டுகிறது. பாதுகாப்புப் படைகளின் விதிகள் மற்றும் விதிமுறைகளுக்கு ஏற்ப சாதாரண பொதுமக்கள் மாணவர்களைக் கையாளுவதற்கான முயற்சிகள் அரசியலமைப்புக்கு முரணானவை என்றும் சுட்டிக்காட்டப்பட்டுள்ளது.


அதன்படி, மாணவர் சங்கங்களுக்கான இடத்தை தடுப்பது சட்டபூர்வமானது அல்ல என்பதை வலியுறுத்திய அந்தக் கட்சி , கொத்தலாவல பாதுகாப்பு பல்கலைக் கழக மசோதாவின் தனித்தனி விளக்கம் மற்றும் முன்னோக்கி செல்லும் வழியை விட ஒட்டுமொத்த தாக்கத்தை தங்கள் கட்சி அரசுக்கு சுட்டிக் காட்டும் என்றும் தெரிவிக்கப்பட்டுள்ளது.