நாட்டில் குழந்தைகள் மிகவும் நெருக்கடியான நிலையில் உள்ளனர் – தேசிய கொள்கைகள் மற்றும் திட்டமிடல் அமைச்சு

நாட்டில் உள்ள 59.8% குழந்தைகள் ஊட்டச்சத்து குறைபாட்டால் பாதிக்கப்படுவதாக சமீபத்திய அதிகாரப் பூர்வ அறிக்கை வெளிப்படுத்துகிறது. தேசிய கொள்கைகள் மற்றும் திட்டமிடல் அமைச்சு வெளியிட்டுள்ள ‘பொது முதலீட்டு திட்டம் 2021 – 2024’ என்ற தலைப்பில் இந்த தகவல் சேர்க்கப்பட்டுள்ளது.


அதில் 2019ஆம் ஆண்டு மாணவர்களின் ஊட்டச்சத்து நிலை குறிப்பிடப்பட்டுள்ளது. ஊட்டச்சத்து குறைபாடு 7.8% குழந்தைகளையும், 20.6% வயதுக்குட்பட்ட குழந்தைகளையும் பாதிக்கிறது. இந்த புள்ளிவிவரங்கள் இந்த நாட்டில் 20.6% குழந்தைகள் குறைந்த எடையுடன் இருந்தால் ஊட்டச்சத்து குறைபாட்டால் பாதிக்கப்படுகின்றனர்.


மேலும், இரும்புச்சத்து குறைபாடு உள்ள குழந்தைகளில் 15% மற்றும் வைட்டமின் ஏ குறைபாடு உள்ள 14% மற்றும் உடல் பருமன் உள்ள குழந்தைகளில் 2.4% பாதிக்கப்பட்டுள்ளதாக தரவுகள் தெரிவிக்கின்றன.


நாட்டிலுள்ள மொத்தக் குழந்தைகளில் 60% எந்த விதமான ஊட்டச் சத்து குறைபாட்டினால் பாதிக்கப்பட்டுள்ளனர் என்பதிலிருந்து இதுவரை மேற்கொள்ளப்பட்ட அபிவிருத்தித் திட்டங்கள் நாட்டைக் கடன் பொறிக்குள் தள்ளியுள்ளது என்பது தெளிவாகின்றது.