செவ்வாய் கிரகத்திற்கு மனிதர்களை அனுப்ப நாசா நடவடிக்கை முன்னெடுப்பு..!

செவ்வாய் கிரகம் பற்றிய அறிவியல் புனைகதை கதைகளுக்கான உத்வேகத்தின் வெளிப்படையான ஆதாரமாகும். இது பரிச்சயமானது மற்றும் நன்கு படித்தது, இன்னும் வித்தியாசமானது மற்றும் பிற உலக சாகசங்களை நிர்ப்பந்திக்க போதுமான தொலைவில் உள்ளது. நாசா அதே காரணங்களுக்காக செவ்வாய் கிரகத்தின் மீது அதன் பார்வைகளைக் கொண்டுள்ளது.

செவ்வாய் கிரகத்திற்கு விரைவில் ஏவப்படும் பெர்செவரன்ஸ் ரோவர் உட்பட ரோபோக்கள், மேற்பரப்பில் அது எப்படி இருக்கிறது என்பதைப் பற்றி நமக்குக் கற்பிக்கின்றன. அந்த இன்டெல் எதிர்கால மனித பணிகளை ரெட் பிளானட்டிற்கு தெரிவிக்க உதவுகிறது.

விண்கலம் மற்றும் விண்வெளி வீரர்களை அங்கு கொண்டு செல்வதற்கும், மேற்பரப்பை ஆராய்வதற்கும், பத்திரமாக திருப்பி அனுப்புவதற்கும் தொழில் நுட்பங்களுடன் நாம் அவர்களை அலங்கரிக்க வேண்டும். பூமியிலிருந்து மற்றும் செவ்வாய் கிரகத்தின் மேற்பரப்பில் செல்லும் நேரம் உட்பட சுற்றுப்பயண பணி சுமார் இரண்டு ஆண்டுகள் ஆகும்.


தொழில்நுட்ப வளர்ச்சி காரணமாக ஏற்கனவே 2030 களின் முற்பகுதியில் ஒரு குழு செவ்வாய் நோக்கிய பயணத்தை செயல்படுத்தத் தொடங்கியுள்ளது. ஆர்ட்டெமிஸ் பயணங்களின் போது பல திறன்கள் முதலில் சந்திரனில் நிரூபிக்கப்படும், மற்ற அமைப்புகள் ஆழமான இடத்திற்கு மிகவும் தனிப்பட்ட முறையில் பொருத்தமானவை. செவ்வாய் கிரக அறிவியல் புனைகதையை உண்மையாக்க நாசா வேலை செய்து வரும் ஆறு தொழில் நுட்பங்கள் இங்கே உள்ளன.

நாசா 2030 களில் செவ்வாய் கிரகத்திற்கு விண்வெளி வீரர்களை அனுப்ப பல தொழில்நுட்பங்களை முன்னெடுத்து வருகிறது. செவ்வாய் கிரகத்திற்கான எதிர்கால மனித பயணங்களை சாத்தியமாக்குவதற்கு நாங்கள் இப்போது வேலை செய்து கொண்டிருக்கும் ஆறு விஷயங்கள் இங்கே உள்ளன.

1. சக்தி வாய்ந்த உந்துவிசை அமைப்புகள்

செவ்வாய் கிரகத்திற்கு செல்லும் விண்வெளி வீரர்கள் சுமார் 140 மில்லியன் மைல்கள் ஆழமான விண்வெளியில் பயணிப்பார்கள். உந்துவிசை திறன்களின் முன்னேற்றங்கள், முடிந்தவரை விரைவாகவும் பாதுகாப்பாகவும் நமது இலக்கை அடைவதற்கு முக்கியமாகும்.

எந்த உந்துவிசை அமைப்பு செவ்வாய் கிரகத்திற்கு விண்வெளி வீரர்களை அழைத்துச் செல்லும் என்று கூறுவது மிக விரைவில், ஆனால் பயண நேரத்தை குறைக்க அணுசக்தி இயக்கப்பட வேண்டும் என்பதை நாங்கள் அறிவோம். அணு மின்சாரம் மற்றும் அணு வெப்ப உந்துவிசை உட்பட பல விருப்பங்களை நாசா முன்னெடுத்து வருகிறது. இரண்டும் அணுக்கரு பிளவைப் பயன்படுத்துகின்றன ஆனால் ஒன்றுக்கொன்று வேறுபட்டவை. ஒரு அணு மின்சார ராக்கெட் மிகவும் திறமையானது, ஆனால் அது அதிக உந்துதலை உருவாக்காது. மறுபுறம், அணு வெப்ப உந்துவிசையானது அதிக “ஓம்ஃப்” வழங்குகிறது.

எந்த அமைப்பு தேர்ந்தெடுக்கப்பட்டாலும், அணு உந்துதலின் அடிப்படைகள் பூமியில் இருந்து குழுவினரின் நேரத்தை குறைக்கும். ஏஜென்சியும் அதன் கூட்டாளர்களும் செவ்வாய் கிரகத்திற்கான முதல் மனித பயணத்தின் அபாயத்தைக் குறைக்க பல்வேறு உந்துவிசை தொழில்நுட்பங்களின் முக்கியமான கூறுகளை உருவாக்கி, சோதித்து, முதிர்ச்சியடைகின்றனர்.

2. மற்ற கிரகங்களில் விண்வெளி வீரர்களை தரையிறக்க ஊதப்பட்ட வெப்ப கவசம்

செவ்வாய் கிரகத்தில் நாங்கள் தரையிறங்கிய மிகப்பெரிய ரோவர் ஒரு காரின் அளவு உள்ளது, மேலும் செவ்வாய் கிரகத்திற்கு மனிதர்களை அனுப்புவதற்கு மிகப் பெரிய விண்கலம் தேவைப்படும். புதிய தொழில்நுட்பங்கள், கனமான விண்கலங்கள் செவ்வாய் வளிமண்டலத்தில் நுழைவதற்கும், மேற்பரப்பை நெருங்குவதற்கும், விண்வெளி வீரர்கள் ஆய்வு செய்ய விரும்பும் இடத்திற்கு அருகில் தரையிறங்குவதற்கும் அனுமதிக்கும்.

நாசா ஒரு ஊதப்பட்ட வெப்பக் கவசத்தில் வேலை செய்கிறது, இது பெரிய பரப்பளவை ராக்கெட்டில் கடினமானதை விட குறைந்த இடத்தை எடுக்க அனுமதிக்கிறது. இந்த தொழில்நுட்பம் வளிமண்டலத்துடன் கூடிய எந்த கிரகத்திலும் விண்கலத்தை தரையிறக்க முடியும். சரக்குகள் மற்றும் விண்வெளி வீரர்களை பாதுகாப்பாக தரையிறக்க செவ்வாய் வளிமண்டலத்தில் நுழைவதற்கு முன்பு அது விரிவடைந்து பெருகும்.

ரெட் பிளானட்டிற்கான தொழில்நுட்பம் இன்னும் தயாராகவில்லை. 6-மீட்டர் விட்டம் (சுமார் 20-அடி) முன்மாதிரியின் வரவிருக்கும் விமானச் சோதனையானது, பூமியின் வளிமண்டலத்தில் நுழையும் போது ஏரோஷெல் எவ்வாறு செயல்படுகிறது என்பதை நிரூபிக்கும். செவ்வாய் கிரகத்தில் நுழையும் போது கடுமையான வெப்பத்தைத் தக்கவைக்க முடியும் என்பதை சோதனை நிரூபிக்கும்.


3. உயர் தொழில்நுட்ப செவ்வாய் விண்வெளி உடைகள்

விண்வெளி உடைகள் அடிப்படையில் விண்வெளி வீரர்களுக்கான தனிப்பயன் விண்கலங்கள். நாசாவின் சமீபத்திய ஸ்பேஸ்சூட் மிகவும் உயர் தொழில்நுட்பமானது, அதன் மட்டு வடிவமைப்பு விண்வெளியில் எங்கும் பயன்படுத்தக் கூடிய வகையில் வடிவமைக்கப்பட்டுள்ளது.

சந்திரனில் முதல் பெண்ணும் அடுத்த ஆணும் நாசாவின் அடுத்த தலைமுறை ஸ்பேஸ்சூட்களை அணிவார்கள், இது எக்ஸ்ப்ளோரேஷன் எக்ஸ்ட்ராவெஹிகுலர் மொபிலிட்டி யூனிட் அல்லது xEMU என்று அழைக்கப்படுகிறது. விண்வெளி உடைகள் பணியாளர்களின் பாதுகாப்பிற்கு முன்னுரிமை அளிக்கின்றன, அதே நேரத்தில் ஆர்ட்டெமிஸ் ஜெனரேஷன் மூன்வாக்கர்களை மிகவும் இயற்கையான, பூமி போன்ற இயக்கங்களைச் செய்ய அனுமதிக்கின்றன மற்றும் அப்பல்லோ பயணங்களின் போது சாத்தியமில்லாத பணிகளைச் செய்ய முடியும்.

செவ்வாய் கிரகத்தில் உள்ள வேறுபாடுகளை நிவர்த்தி செய்வதற்கான எதிர்கால மேம்பாடுகளில் கார்பன் டை ஆக்சைடு நிறைந்த வளி மண்டலத்தில் உயிர் ஆதரவு செயல்பாட்டிற்கான தொழில்நுட்பம் மற்றும் செவ்வாய் கிரகத்தின் குளிர்காலத்தில் விண்வெளி வீரர்களை சூடாக வைத்திருக்கவும் கோடை காலத்தில் அதிக வெப்பமடைவதைத் தடுக்கவும் மாற்றியமைக்கப்பட்ட வெளிப்புற ஆடைகளும் அடங்கும்.

4. செவ்வாய் வீடு மற்றும் சக்கரங்களில் ஆய்வகம்

மேற்பரப்பில் தரையிறங்குவதற்குத் தேவையான பொருட்களின் எண்ணிக்கையைக் குறைக்க, நாசா முதல் செவ்வாய் வீட்டையும் வாகனத்தையும் சுவாசிக்கக்கூடிய காற்றுடன் முழுமையான ஒற்றை ரோவரில் இணைக்கும்.

சந்திரனில் மொபைல் ஹோம் உருவாக்கப்படுவதைத் தெரிவிக்க நாசா பூமியில் விரிவான ரோவர் சோதனையை நடத்தியது. எதிர்காலத்தில் அழுத்தம் கொடுக்கப்பட்ட மூன் ரோவரில் வசிக்கும் மற்றும் பணிபுரியும் ஆர்ட்டெமிஸ் விண்வெளி வீரர்கள் செவ்வாய் கிரகத்தில் விண்வெளி வீரர்களுக்கான ரோவர் திறன்களை செம்மைப்படுத்த உதவும் கருத்துக்களை வழங்க முடியும். நாசாவின் ரோபோட் ரோவர்கள் செவ்வாய் கிரக வடிவமைப்பிற்கும் உதவும் – செவ்வாய் கிரகத்திற்கான சிறந்த சக்கரங்கள் முதல் ஒரு பெரிய வாகனம் கடினமான நிலப்பரப்பில் எவ்வாறு செல்லும் என்பது வரை.

ஒரு RV போலவே, அழுத்தப்பட்ட ரோவரில் விண்வெளி வீரர்கள் வாரக் கணக்கில் வாழ்வதற்கும் வேலை செய்வதற்கும் தேவையான அனைத்தையும் கொண்டிருக்கும். அவர்கள் வசதியான ஆடைகளில் ஓட்ட முடியும், விண்கலத்தில் இருந்து பல்லாயிரக்கணக்கான மைல்கள் பூமிக்கு திரும்பும் பயணத்திற்காக அவர்களை மீண்டும் விண்வெளிக்கு அனுப்பும். சுவாரஸ்யமான இடங்களை அவர்கள் சந்திக்கும் போது, ​​விண்வெளி வீரர்கள் ரோவரில் இருந்து வெளியேறவும், மாதிரிகள் சேகரிக்கவும் மற்றும் அறிவியல் சோதனைகளை மேற்கொள்ளவும் தங்கள் உயர் தொழில்நுட்ப விண்வெளி உடைகளை அணிந்து கொள்ளலாம்.


5. தடையில்லா மின்சாரம்

பூமியில் உள்ள நமது சாதனங்களை சார்ஜ் செய்ய மின்சாரத்தைப் பயன்படுத்துவது போல, விண்வெளி வீரர்களுக்கு செவ்வாய் கிரகத்தை ஆராய நம்பகமான மின்சாரம் தேவைப்படும். சிஸ்டம் இலகுரக மற்றும் அதன் இருப்பிடம் அல்லது செவ்வாயின் வானிலை ஆகியவற்றைப் பொருட்படுத்தாமல் இயங்கக் கூடியதாக இருக்க வேண்டும்.

செவ்வாய் கிரகம் பூமியைப் போன்ற பகல் மற்றும் இரவு சுழற்சியைக் கொண்டுள்ளது மற்றும் சில மாதங்களுக்கு நீடிக்கும் தூசி புயல்கள், சூரிய சக்தியை விட அணுக்கரு பிளவு சக்தியை மிகவும் நம்பகமான விருப்பமாக மாற்றுகிறது. நாசா ஏற்கனவே பூமியில் தொழில்நுட்பத்தை சோதித்து, அது பாதுகாப்பானது, திறமையானது மற்றும் நீண்ட கால மேற்பரப்பு பயணங்களை செயல்படுத்த போதுமானது என்பதை நிரூபித்துள்ளது. முதலில் சந்திரனில் உள்ள பிளவு சக்தி அமைப்பை நிரூபிக்கவும், பின்னர் செவ்வாய் கிரகத்தில் பயன்படுத்தவும் நாசா திட்டமிட்டுள்ளது.

6. தகவல்களை வீட்டிற்கு அனுப்ப லேசர் தொடர்புகள்

செவ்வாய் கிரகத்திற்கான மனித பயணங்கள் பூமியுடன் தொடர்பில் இருக்க லேசர்களைப் பயன்படுத்தலாம். செவ்வாய் கிரகத்தில் உள்ள லேசர் தகவல்தொடர்பு அமைப்பு, உயர்-வரையறை படங்கள் மற்றும் வீடியோ ஊட்டங்கள் உட்பட பெரிய அளவிலான நிகழ்நேர தகவல் மற்றும் தரவை அனுப்ப முடியும்.

செவ்வாய் கிரகத்தின் வரைபடத்தை பூமிக்கு அனுப்புவதற்கு தற்போதைய வானொலி அமைப்புகளுடன் ஒன்பது ஆண்டுகள் ஆகலாம், ஆனால் லேசர் தகவல்தொடர்புகளுடன் ஒன்பது வாரங்கள் ஆகலாம். விண்வெளி வீரர்களுடன் தொடர்பு கொள்ளவும், சிவப்பு கிரகத்தில் அவர்களின் சாகசங்களைப் பார்க்கவும் கேட்கவும் இந்த தொழில்நுட்பம் நம்மை அனுமதிக்கும்.

2013 இல் சந்திரனில் இருந்து லேசர் தகவல்தொடர்பு சாத்தியம் என்று NASA நிரூபித்தது. ஏஜென்சியின் அடுத்த டெமோ வெவ்வேறு செயல்பாட்டுக் காட்சிகள் மூலம் செயல்படும், சுட்டிக் காட்டும் அமைப்பைக் கச்சிதமாகச் செய்யும் மற்றும் குறைந்த பூமியின் சுற்றுப்பாதையில் இருந்து தொழில்நுட்ப சவால்களை எதிர்கொள்ளும் – மேகங்கள் மற்றும் பிற தகவல் தொடர்பு இடையூறுகள் போன்றவை.

சர்வதேச விண்வெளி நிலையம் மற்றும் முதல் குழு ஆர்ட்டெமிஸ் பணி உட்பட மனித விண்வெளிப் பயணத்தை சோதிக்க நாசா சிறிய அமைப்புகளை உருவாக்குகிறது. மற்றொரு லேசர் தகவல்தொடர்பு பேலோட் பூமியிலிருந்து மில்லியன் கணக்கான மைல் தொலைவில் உள்ள அதே தொழில் நுட்பத்தைப் பயன்படுத்துவதற்கு என்ன தேவை என்பதைத் தெரிவிக்க உதவும் வகையில் ஆழமான விண்வெளிக்குச் செல்லும்.

To learn more about NASA’s Moon to Mars exploration approach, visit:
https://www.nasa.gov/topics/moon-to-mars